Đề thi tuyển sinh khóa C7

quanvanbinh

Trứng gà
cho em hỏi thêm
em muốn trang trí thêm cho mạch đẹp hơn, nhưng text tool chỉ đánh đc chữ
vậy em muốn thêm một số biểu tượng ở ngoài thì làm thế nào ạ?

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
cho em hỏi thêm
em muốn trang trí thêm cho mạch đẹp hơn, nhưng text tool chỉ đánh đc chữ
vậy em muốn thêm một số biểu tượng ở ngoài thì làm thế nào ạ?
Có 2 phương án :D:

1. Dùng bút vẽ mạch, tự vẽ lên board đồng. Dùng axeton để bôi (khi cảm thấy hối hận với tài vẽ của mình) =)) Ưu điểm là vẽ cái gì cũng được. Nhược điểm là dùng axeton bôi rất khổ, nó cứ loang loang ra mấy nét khác :gach

2. Tự vẽ trên Layout (tham khảo clip hướng dẫn tạo footprint), sau đó chèn vào board. Ưu điểm là vẽ xong có thể show và share lên forum :) Nhược điểm là vẽ rất đuối và kích thước cố định, không phóng to thu nhỏ được về sau :2cool_sexy_girl:
Hôm nay 27 rồi mà còn ngồi lo vẽ với vời :5cool_sweat: Lo thi công đi bạn.

Võ Thanh Lâm

Trứng gà
Cho em hỏi là có ai trực email không?. Tại em thấy sau khi nối dây có vaid cái hình tròn màu đỏ mà em không biết nó có lỗi hay không. giờ em cũng không dám thi công nữa

bigboy061293

Thành Viên PIF
Cho em hỏi là có ai trực email không?. Tại em thấy sau khi nối dây có vaid cái hình tròn màu đỏ mà em không biết nó có lỗi hay không. giờ em cũng không dám thi công nữa
bạn nhấn vào nút error tool trên thanh công cụ (nút có hình vòng tròn và dấu chéo đó) rồi chọn cái chổ đó, nhất delete là xong :D

noname_617

Trứng gà
cho e hỏi là test mạch gồm những phần gì ạ?
e mới nhờ thằng bạn test được hàng led.hic

quanvanbinh

Trứng gà
cho em hỏi, pha nhựa thông tỉ lệ như thế nào thì vừa ạ?
em ra tiệm mua đc 1 cục nhựa thông và 1 chai xăng thơm... ^_^

bigboy061293

Thành Viên PIF
hôm bữa chấm, để ý thấy chừng có chừng 60 mạch, nhưng lớp sẽ có 30-40 bạn, vậy là tỉ lệ đậu rất cao :D. Tự nhiên nhớ lại hồi đó C5, 200 mấy chục người, 4 phòng thi, nhưng hình như lấy có 60 người và cái đề mang đầy tính chém gió :D

thanhhung1992

Thành Viên PIF
hôm bữa chấm, để ý thấy chừng có chừng 60 mạch, nhưng lớp sẽ có 30-40 bạn, vậy là tỉ lệ đậu rất cao :D. Tự nhiên nhớ lại hồi đó C5, 200 mấy chục người, 4 phòng thi, nhưng hình như lấy có 60 người và cái đề mang đầy tính chém gió :D
đề có 2 phần.phần đầu cho tính trở hạn dòng cho led. phần sau thì gió bão đầy trời :D

bigboy061293

Thành Viên PIF
dù khí thế vậy đó, nhưng chỉ có gần 10 người tốt nghiệp thôi, qua việc này tự nhiên có nhiều suy nghĩ quá :D

chọn lọc tự nhiên thôi, thử hỏi C2,C3 hay C4 còn bao nhiêu người theo:D ngay cả C6 cũng thế, các em đừng xoắn :gach

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Mọi người hù ghê quá :2cool_sexy_girl:

Trong các bạn còn đang gửi board để chấm (do đi trễ), xem lại layout của mình coi phần đế IC đường đồng nhỏ hay bự nhé. Nếu đi dây nhỏ thì chịu khó vẽ bự lại rồi làm lại đi :D Mình đã cố sửa nhưng mà đường đồng nhỏ quá nên gần như là đi tong rồi :gach
Khổ anh Mai zbloodelfz ngồi cả buổi chiều tự kỷ với 5 cái board mà than lên than xuống mãi =))

Nghĩa

Trứng gà
có anh nào ở trog ktx mà có MPS 430 không??? :1cool_byebye:kiểm tra hộ em cái mạch c7 với ạ...^^
em có đứa bạn nó làm xong cái mạch rồi bậy giờ muốn kiểm tra mà không biết đường.:5cool_beat_plaster:
nó xin hậu tạ á:2cool_burn_joss_stick: mà cho em hỏi thêm là : hi nào có kết quả c7 và thời khóa biết thế ạ???:botay:
cám un anh chị nào pm em nhé:D........

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Sẽ cố gắng có sớm thôi, bạn đừng lo quá :D Mà thi xong là đã biết kết quả rồi mà.

Mạch nào hôm thi chưa đem vào test thì hơi khổ. Vì giờ ai cũng bận hết. Đống điểm thi của các bạn C7 phải được thống kê, xác suất, tích phân, đạo hàm,... nhiều thứ lắm, các anh chị phải làm việc cật lực, đêm không ăn ngày quên ngủ, huy động một lượng lớn phần cứng + phần mềm + chất xám để xử lý, giờ phải thêm 1 cái mạch nữa thì sẽ làm hỗn loạn cả một hệ thống, thiệt hại là rất lớn.
Tuy nhiên, có thể giải quyết nhanh gọn bằng một cách cổ điển nhưng hiệu quả... =))

[Hù cả nhé, thằng nào tin ráng chịu]

Võ Thanh Lâm

Trứng gà
Hôm trước, thằng bạn em đi test không được. Em có hỏi và mấy anh nói để chọn ngày test. Vậy mấy anh cho một cái lịch test tập thể luôn cho vui ạ.