Lễ "bảo vệ tốt nghiệp" lớp C6 + C5 (bổ sung)

saiya

Thành Viên PIF
Nếu kinh phí không đủ để mua 1 cảm biến gia tốc thì có thể tự làm 1 cái đơn giản, làm 1 cái khung tròn, gắn 8 (hoặc nhiều hơn) cặp LED thu phát hồng ngoại xung quanh khung, bên trong khung là 1 viên bi, nghiêng khung thì viên bi sẽ lăn theo khung => có cái cảm biến gia tốc tự chế !!!
P/S: ai làm kịp thì làm nhé :met:, mền đúi với chiếc xe roài.:-s. không biết tốt nghiệp được ko!!!:((

bigboy061293

Thành Viên PIF
Em up lên mà hok thấy ai trả lời :(..em làm keypad 3x3 nối lên vcc muốn bấm 1 phím thì UART hiện lên chữ UP DOWN LEFT RIGHT chẳng hạn hay là 0 1 2 3 thôi :-s... mà code hoài không biết sao
keypad ADC à :D

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
Em up lên mà hok thấy ai trả lời :(..em làm keypad 3x3 nối lên vcc muốn bấm 1 phím thì UART hiện lên chữ UP DOWN LEFT RIGHT chẳng hạn hay là 0 1 2 3 thôi :-s... mà code hoài không biết sao
Em nêu "triệu chứng" cụ thể của nó thử coi! :)

TBKEMC

Thành Viên PIF
ố ồ ồ, hok kịp rồi :botay:,chiều mai lên mái chém rồi sao.......:2cool_burn_joss_stick:

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
mai lên học hỏi...còn 1 tháng hè chắc ngâm cứu lại ùi vô năm xin học lại wa' :)... Chứ UART em mù mờ ùi >"< Timer còn chưa biết hết mà :((... Đúng là chưa biết bò đã lo chạy, chưa rành PIC đã wa 430 :">..hhjhj..ngại quá

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Còn 1 buổi sáng nữa. Các em cố gắng nhé. BCN sẽ ghi nhận cố gắng của các em đến giờ phút cuối cùng :1cool_byebye:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Lễ tốt nghiệp xong rồi, lại tối Chủ nhật nữa mà không thấy động tĩnh gì hết ta :D Đi tăng 3 tăng 4 hết rồi chăng :(