Máy khoan mạch

40903219

Trứng gà
Xài cầu vuông 5A trở lên nghe em, tốt nhất là xài 10A, tụ thì xài càng lớn càng tốt, chú ý volt phải lớn hơn điện áp AC nhân cho căn 2. không là nổ tụ đó
em ghép 2 tụ 2200uF25v được không anh?

40903219

Trứng gà
nữa nè các huynh...hehe
tất cả linh kiện được bỏ vào thân máy gôm 2 tụ 2200uF/25v + 4 diot 5A...được gắn vào 1 mạch cố định..rất chắc chắn..chỉ cần cấp nguồn 6v AC trực tiếp vào máy là sử dụng được...mình thấy ngoài chợ kiểu giống vậy nên về mod theo :))...nếu có điều kiện thì thứ 7 tuần này mình sẻ share kinh nghiệm lại cho các bạn...lần đầu tiên mình làm nên mất 1 ngày..bik làm rồi sẽ nhanh hơn nhiều :))..giá tổng cộng chỉ mất 70K thôi các bạn..chịu khó bỏ công rồi hưởng thụ thành quả của mình..quá đã :))...
ai có kinh nghiệm gì thì post lên nhằm làm tài liệu cho các bạn khóa sau làm theo nhá...=]]

Attachments

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Cái này vật lý 12 mà e. khi mắc song song hai tụ thì tương đương với 1 tụ 4400uf/25V. Thời hằng xả lớn hơn -> điện áp DC ra phẳng hơn

admin

Pay It Forward
Staff member
Ngoài ra, 2 thằng ấy ghép song song thì nội trở của nó giảm đi 1 nửa, giảm tổn hao nhảm nhí, giảm nhiễu...
Tuy nhiên trong cái trường hợp này thì mình chẳng cần quan tâm mấy đến nhiễu với tổn hao, chủ yếu là để cho giá trị tụ lớn ra thôi :D