Pic nào thông dụng nhất vậy mấy anh chị???

Về cơ bản thì chỉ cần nắm chắc 1 con VĐK là có thể dễ dàng làm quen với các dòng VĐK còn lại.
Con 16F877 ra đời trước con 16F887 nên thời đó con 16F877 thông dụng và được nhiều người sử dụng nên có nhiều tài liệu về nó. Con 16F887 có đầy đủ chức năng ko thua j 16F887 cả. Tuy nhiên sau này bạn làm quen với nhiều con VĐK khác cao cấp hơn thì nhìn lại con này "cùi bắp" lắm.
Tụi mình chọn con này cho các bạn tiếp cận với việc thế nào là lập trình VĐK 1 cách dễ dàng nhất.
Quan trọng là đọc được datasheet, đọc được rồi thì con nào cũng chơi được hết ^^

danganhtuan1992

Trứng gà
bài viết đó là từ năm 2006 rồi bạn,mình nghĩ lúc đó 887 còn mới hay chưa ra đời, pic 887 giá thành rẻ hơn do đc sx với công nghệ tiên tiến. Chức năng thì 2 con cũng tương đương nhau, mình nghĩ vậy, có gì mấy anh góp ý :P

tuanlinh2604

Trứng gà
Em lên mấy trang nước ngoài thấy họ lậo trình cho con F877 cũng rất nhiều đó.Không biết lấy code mẫu của mấy con đó gán vào con của mình nó có chạy không nhỉ...1

chỉ nên đọc để tham khảo.
"copy-paste" thì nên xem xét kĩ để chỉnh lại code cho phù hợp với loại VDK mình đang dùng