[C11] Xin sample của TI

NOBITA

Trứng gà
Cho em hỏi trong cái bảng Samples Cart có cái cột Pkg (hình như là Package) có mấy chữ viết tắt như YZF, PW, DA... không biết là gì, có phải là package của chip như PDIP hay TSSOP không. Ai biết chỉ jùm em. :3cool_adore:
Với lại em muốn hỏi cái Launchpad MSP430G2 đó nạp code được cho mọi chip dòng value line phải không ạ?

NOBITA

Trứng gà
Sao không ai trả lời hết zậy :-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s:-s, kiểu này chắc xin đại zìa tự xử

pas_mgcaru

Thành Viên PIF
bạn xem datasheet msp có cái kiểu chân với cái hình tương ứng.. mình cũng không nhớ rõ. mà nghe đồn hết xin sample được rồi thì phải

NOBITA

Trứng gà
Ủa, thấy ở trên codientu.org với dientuvietnam.net người ta xin ầm ầm mà, em lên ti.com tạo acc, chọn sample ok hết, chỉ còn thiếu shipping nữa thôi.
Còn trong datasheet chỉ nói nó(chip) có mấy cái footprint như PDIP, TSSOP vậy thôi chứ đâu có mấy cái chữ lạ hoắc kia đâu?

ctcngh

Thành Viên PIF
MSP430G2553IN20 package PDIP là loại DIP thường xài ak.

MSP430G2553IPW28R packaged TSSOP là loại linh kiện dán 28 pin
Bấm vào cái loại package trong list nó cho tải datasheet của dạng chân đó bạn.

NOBITA

Trứng gà
Ok, thanks!!! Nhưng em còn muốn hỏi là cái launchpad MSP-G2 đó nạp cho tất cả chip value line phải không ạ, tại em định xin con G2955

NOBITA

Trứng gà
:D cám ơn anh nhìu!!! (sao bấm like không được, thôi cám ơn suông vậy)

honghiep

Cố Vấn CLB
Staff member
MSP430G2955 không nạp được bằng launchpad đâu nhé bạn. Con đó là con mới nên phải dùng FET Debuger mới nạp được :brick:

NOBITA

Trứng gà
Sặc!!! FET debugger là cái mạch 175$ đó hả anh, đời không như là mơ :((. Cũng hên hỏi trước chứ không mà xin về là ăn cám rồi. Zậy mấy con trước đó như G2755, G2855, G2744 chắc cũng vậy hả anh?

NOBITA

Trứng gà
Cái launchpad xem ra cũng hạn chế lắm, nạp được cho 1 số chíp như G2553 và "yếu" hơn thôi, em định xin G2553 TSSOP 28pins với cái cảm biến nhiệt, còn lại cũng chẳng biết xin gì nữa, mấy anh gợi ý cho em đi, chẳng hạn món gì mà mai mốt C11 có học ak!!!

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Xin cho anh vài con với :3cool_adore:
Xin mấy con IC nguồn hay gì kìa :)) Mà nói chung xin MSP là được rồi :doubt: