Thông báo về Kế hoạch Tuyển sinh Khoá C8 và C9 của CLB

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
KHOA ĐIỆN – ĐIỆN TỬ
CLB NGHIÊN CỨU KHOA HỌC
Tp. Hồ Chí Minh, ngày 30 tháng 01 năm 2012
KẾ HOẠCH TUYỂN SINH KHOÁ C8 VÀ C9
I. Nội dung:
Trong tháng 03/2013, Câu lạc bộ Nghiên cứu Khoa học (CLB NCKH) Khoa Điện – Điện tử sẽ đồng khai giảng hai lớp học mới (được gọi là lớp C8 và C9 – tức là khoá thứ 8 và thứ 9 của CLB).
Nội dung giảng dạy: Các kiến thức và kĩ năng cần thiết để làm vệc với Vi điều khiển, thực hành trên MCU MSP430G2553, dòng Value Line của Texas Instruments (TI).
Người hướng dẫn: các thầy cô và các anh/chị sinh viên khoá trên trong CLB.
Học phí: Như tất cả các chương trình khác của CLB nhằm giúp đỡ sinh viên học tập, nghiên cứu, lớp C8 và C9 là hai lớp học hoàn toàn miễn phí.

II. Đối tượng:
+ Đối tượng tuyển sinh của lớp C8 là sinh viên Điện – Điện Tử năm thứ hai (khoá 2011). Chỉ tuyển thêm sinh viên năm ba (khoá 2010) thuộc lớp KSTN (theo đề nghị của các thầy cô trong khoa).
+ Đối tượng tuyển sinh của lớp C9 là sinh viên Điện – Điện Tử năm thứ nhất (khoá 2012).
Các sinh viên không thuộc nhóm ngành Điện – Điện Tử cũng có thể đăng ký tham gia tuyển chọn nếu yêu thích và có khả năng hoàn tất khoá học.

III. Thời gian tổ chức hai khoá học:
Khai giảng: Trong tháng 03/2013. Khoá C9 có khả năng khai giảng chậm hơn Khoá C8.
Hai lớp học sẽ được tổ chức trong HK2 năm học 2012-2013, mỗi tuần học 1 buổi. Chương trình học của C9 có khả năng chậm hơn C8, và sẽ được tính toán hợp lý với chương trình học của sinh viên năm nhất.

IV. Đăng kí:
+ Thời gian đăng kí: trong vòng 1-2 tuần sau Tết, thời gian cụ thể sẽ được thông báo sau.
+ Cách thức đăng kí: Đăng kí online theo mẫu form có sẵn.

V. Tuyển chọn:
Các bạn muốn tham dự lớp C8 và C9 được yêu cầu tự làm mạch để học theo Đề bài của CLB, phải thi công hoàn chỉnh mạch trước ngày chấm.
Các bài làm tốt (mạch chạy đúng, đẹp) sẽ được chọn vào lớp C8 và C9. Riêng các bạn K12 có chứng nhận của cuộc thi HappyLed chỉ cần hoàn chỉnh board mạch thì sẽ được nhận vào lớp C9.
Chỉ tiêu tuyển chọn cho mỗi lớp (dự kiến): 30-40 bạn.

VI. Đề bài và hỗ trợ:
- Đề bài: Đề bài cho C8 và C9 sẽ được dựa trên đề bài của lớp C7, được công bố tại link:
http://www.payitforward.edu.vn/wordpress/2012/08/de-thi-tuyen-sinh-khoa-c7/
Do đó, khuyến cáo các bạn sinh viên có nguyện vọng thi tuyển vào lớp C8 và C9 nghiên cứu thật kĩ đề bài cũng như phụ lục của đề thi C7 trong dịp Tết. Đề bài mới sẽ được chỉnh sửa từ đề bài này, và có thời gian làm mạch ngắn hơn.
- Hỗ trợ: Ngay từ bây giờ, các bạn sẽ nhận được hỗ trợ tận tình từ các anh chị và bạn bè thông qua các hình thức sau:
+ Tài liệu: Các bạn có thể tự tham khảo các bài giảng về làm mạch trên website của CLB: www.payitforward.edu.vn -> mục Tutorials, cùng các bài viết khác trên forum để tìm hiểu trước. Các bài giảng đã có đầy đủ, rõ ràng, dễ hiểu để các bạn có thể bắt đầu ngay.
+ Hỗ trợ online: Forum CLB > “Học viên CLB” > “Lớp C8” hoặc Forum CLB > “Học viên CLB” > “Lớp C9”
+ Các buổi training trực tiếp: sẽ được định ngày trong thông báo chính thức.

VII. Nộp bài - chấm thi:
1. Nộp Layout: Bài Layout (file .MAX) nộp về email của lớp trước ngày chấm (thông báo sau).
2. Chấm thi: Các bạn sinh viên mang mạch đã thi công hoàn chỉnh tới địa điểm chấm thi (thông báo sau) để chấm tại chỗ.

VIII. Công bố kết quả:
Trong tuần tiếp theo, trên website và forum CLB.

IX. Lưu ý:
Đây chỉ là kế hoạch tuyển sinh, thông báo chính thức về việc tuyển sinh của từng lớp, cùng với thời gian và địa điểm cụ thể sẽ được thông báo trong tuần đầu tiên sau Tết. CLB sẽ thường xuyên thông báo các thông tin cập nhật trên website và forum. Các bạn chú ý theo dõi.
CLB Pay It Forward (PIF) mong sớm được đồng hành cùng bạn trong học tập và nghiên cứu.

BCN CÂU LẠC BỘ

Lê Thành Nhân

Thành Viên PIF
em cam on, nhu em vua roi co dat giai 3 cua happy led va da co kit msp roi vay co can phai thiet ke mach nap nua khong?
neu lam thi yeu cau lam theo de cua lop c7 ah?
em khong hoc o khoa dien, ma o khoa hoc ung dung, nhung co dam me voi dien tu nen muon theo hoc.
em

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
em cam on, nhu em vua roi co dat giai 3 cua happy led va da co kit msp roi vay co can phai thiet ke mach nap nua khong?
neu lam thi yeu cau lam theo de cua lop c7 ah?
em khong hoc o khoa dien, ma o khoa hoc ung dung, nhung co dam me voi dien tu nen muon theo hoc.
em
+ đề thi vào các lớp là thiết kế mạch phát triển đơn giản cho chip MSP430G2553, mạch này có thêm các module ngoại vi cần thiết và được dùng để học vi điều khiển.
KIT MSP Launchpad các em có được dùng để nạp code cho mạch này. Như vậy: em vẫn phải thực hiện mạch phát triển (được gọi là mạch Main MSP430G). So với các bạn khác thì các em sẽ không tốn thêm tiền để mua KIT Laucnh pad, không cần phải dự thi (chắc chắn được tuyển, nhưng phải hoàn thành mạch Main để còn dùng trong khoá học, và phải đem mạch tới ngày chấm để các anh chị kiểm tra xem mạch làm đúng không, nếu sai chỗ nào thì còn sửa để học).

+ đề lớp c7 để tham khảo và định hướng những việc cần học trong dịp tết (đề c8, c9 sẽ thay đổi, nhưng cách thi tương tự như vậy)

hmtmarconi

Thành Viên PIF
tình hình là em với bạn em chưa nhận được bằng chứng nhận đã tham gia happy led,giờ em phải làm sao???

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
tình hình là em với bạn em chưa nhận được bằng chứng nhận đã tham gia happy led,giờ em phải làm sao???
Qua tết phát bổ sung, cứ yên tâm về quê nhé.

antonhoangthi

Trứng gà
add cho em hỏi, em là sinh viên năm 2 khoa cơ khí có thể dự thi không?chương trình dạy của c8 và c9 giống nhau không??có liên quan đến chương trình của c7 không? em cảm ơn!!

hình như cơ khí vẫn có thể thi đầu vào em nhé. chương trình c8 c9 như đã nói ở trên thì cơ bản là giống nhau, khác ở cách giảng dạy là chủ yếu, và tất nhiên liên quan tới c7.
nhưng em chỉ đăng ký được c8 thôi, năm 2 quá già so với c9 rồi nhé.

antonhoangthi

Trứng gà
liên quan tới c7 vậy như em và các bạn khóa mới không được học c7 thì phải tự mày mò hết ah anh?

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
liên quan tới c7 vậy như em và các bạn khóa mới không được học c7 thì phải tự mày mò hết ah anh?
Liên quan tức là chương trình giống với C7, chứ không phải học tiếp từ C7. Lớp C7 khi xưa đã trải qua những gì thì C8 và C9 cũng sẽ trải qua y chang thế, có thể nhiều hơn và khó hơn.

antonhoangthi

Trứng gà
anh cho em hỏi câu lạc bộ có mở lớp sơ cấp cho người mới bắt đầu không anh? nếu có thì em có thể xem thông tin ở đâu??cám ơn anh!!

anh cho em hỏi câu lạc bộ có mở lớp sơ cấp cho người mới bắt đầu không anh? nếu có thì em có thể xem thông tin ở đâu??cám ơn anh!!
mục đích của các lớp là dành cho những người chưa biết gì hoặc biết rất ít, bạn ko cần phải lo. :D