Giao tiếp msp và LCD 16*2

hoanguc05

Trứng gà
Mọi người ơi cho mình hỏi là mình muốn giao tiếp msp430 với LCD 16*2 nhưng điện áp của con msp là 3v3 còn LCD là 5v vậy thì có xuất ra được không mọi người ?

tuanti1997qn

Thành Viên PIF
hình như cái lỗ gần chỗ USB là 5V đó bạn. (cũng không rõ lắm do hồi đọc ở đâu đó mà không chú ý kỹ, bạn dùng VOM đo thử xem đúng không.)

Chuckles

Thành Viên PIF
LCD 5V mà đưa 3V3 vào nó lên hay không thì hên xui thôi bạn, hên thì lên mờ, xui thì không lên luôn
Còn logic điều khiển thì 1 bên 3V3 1 bên 5V mà không đệm thì thua ^v^

Kero064

Super Moderator
Mọi người ơi cho mình hỏi là mình muốn giao tiếp msp430 với LCD 16*2 nhưng điện áp của con msp là 3v3 còn LCD là 5v vậy thì có xuất ra được không mọi người ?
Hi e,
LCD 16x2 5V, em có thể lấy nguồn 5V trên kit chickenboard ở chân VBUS cấp cho nó :D
còn các chân datas hoàn toàn có thể dùng trực tiếp từ chân I/O 3v3 của msp430 nhé... a đã từng làm rồi:2cool_sexy_girl:

P/s: lần sau nhớ đặt tag [C14] đằng trước tiêu đề thì sẽ được rep nhanh hơn...

hoanguc05

Trứng gà
Cảm ơn anh ạ, anh @kero064 ơi, anh có thư viện của LCD16*2 với msp430 không ạ? có thể cho em xin được không ạ

hoanguc05

Trứng gà
Hi e,
LCD 16x2 5V, em có thể lấy nguồn 5V trên kit chickenboard ở chân VBUS cấp cho nó :D
còn các chân datas hoàn toàn có thể dùng trực tiếp từ chân I/O 3v3 của msp430 nhé... a đã từng làm rồi:2cool_sexy_girl:

P/s: lần sau nhớ đặt tag [C14] đằng trước tiêu đề thì sẽ được rep nhanh hơn...
anh ơi , anh có library của LCD 16*2 với msp430 không ạ, cho em xin với ạ, cảm ơn anh