Mạch LED nhảy theo nhạc với 10 bộ lọc thông dải, hiển thị trên matrix 10x10

không phải như bạn nghi mỗi con TLo74 có 4 con opamp nên 10 con thì bạn chỉ cần dùng 3 con là đủ rồi.cơ bản thì 2 mạch đó giống nhau nhưng còn thông số để tại ra các dãi thông thì mình không chắc là giống hay không.

nh0xstyle

Trứng gà
có ai làm mạch này chưa.cho mình xin các thông số của linh kiện và số lượng để làm mạch này đi.

nh0xstyle

Trứng gà
có thể co mình hỏi sử dụng loại tụ j k.sử dụng tụ gốm phải k.mình thấy trên hình vẽ k phân cực

thanhphu77

Trứng gà
bạn ơi có thể cho mình bảng kê số lượng linh kiện được không???
với lại bạn cho mình hỏi 2 kí hiệu này là gì vây???
mình mới tập tò nên còn hơi gà

bạn ơi có thể cho mình bảng kê số lượng linh kiện được không???
với lại bạn cho mình hỏi 2 kí hiệu này là gì vây???
mình mới tập tò nên còn hơi gà
2 cái biến trở đó bạn, 1 cái biến trở xanh, 1 cái dạnh volume..

thanhphu77

Trứng gà
thank bác!!! pro cho em xin bảng kê danh sách linh kiện đi. e kết cái này lắm ùi.mà hình này mờ quá nhìn không thấy gì hết....hix hix
bác nào ở tphcm đã làm được mạch này rồi cho e xin địa chỉ và số dt để e được lĩnh giáo i!!!!!!

thanhphu77

Trứng gà
các bác cho em hỏi:::
em làm xong mạch giống như bạn viietquan rồi mà giờ nó không nháy
cấp nguồn vô mạch có con ic 3915 thì nó sáng luôn hàng đầu tiên, mấy hàng sau nhấp nháy sơ sơ mặc dù em chưa hề đưa tín hiệu âm thanh vào. nếu lắp tất cả các mạch lại vào cấp tín hiệu âm thanh vao thi cung gần nhủ vậy thôi. tốn mất gần 300k. hix
đây là hình ảnh của em nó

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Cái ma trận led mình nghĩ bạn làm có vấn đề...ma trận led mà bạn dùng mạch 1 lớp thì hơi lạ...tại vì trong cái layout mình gửi, ma trận led mà board 2 lớp

thanhphu77

Trứng gà
Cái ma trận led mình nghĩ bạn làm có vấn đề...ma trận led mà bạn dùng mạch 1 lớp thì hơi lạ...tại vì trong cái layout mình gửi, ma trận led mà board 2 lớp
mặt trên mình có chạy dây cho từng hàng. bởi vì mình mua mach 2 lớp ko có
vấn đề koo phải ở chỗ đó.
có phải là do mình chưa lắp hết đèn ko nhỉ ???

kakaducsy

Trứng gà
Đây là mạch nhảy theo nhạc với 10 bộ lọc thông dải, hiển thị trên matrix 10x10 (Cái này tự chế nhé)...
Sơ đồ nguyên lý đây:
- Khối nhận tín hiệu:
- Khối lọc phổ:
- Khối hiển thị:
Nguyên lí hoạt động là gì vậy anh.Mà các khối đó cần nối với nhau không