Hỏi về khóa học dành cho SV năm nhất

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Kính gửi: Các anh chị trong CLB

Em là SV 2012, đang tham gia CLB, vậy có phải đang theo lớp C1 phải không.

Thân chào các anh chị.
Ý kiến vui nhỉ. Làm thế nào em suy luận được như vậy =))

Theo định hướng của CLB thì lớp học dành cho K12 là "Lớp điện tử cơ bản", khơi gợi cho các em sự hứng thú và đam mê với ngành DDT, chưa tính là C mấy cả. Lớp K12 nhắm đến các bạn năm nhất, còn bỡ ngỡ, hiện ở "vùng sâu, vùng xa", chưa có điều kiện tiếp cận với thiên đường Nhật Tảo :d
Tại CS1, CLB đang đào tạo khoá C7, học kì tới sẽ là C8. Mình rất vui nếu có nhiều bạn K12 có thể tham gia khoá học này :)

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member

Thân chào các anh chị.
=)) :gach :2cool_burn_joss_stick: :botay: :( :2cool_after_boom: :2cool_sexy_girl: :1cool_byebye:

Giờ mới để ý là các lớp C2 -> C7 nằm trong mục Thành viên PIF chứ không phải mục Các khóa học.

P.s: câu dưới là chữa cháy đề phòng bị warn do spam câu trên :6cool_boss:

thinh3619

Trứng gà

Cám ơn các anh chị đã cung cấp thông tin cho em. Như vậy chắc phải làm quen với lớp điện tử căn bản thì mới có thể tham gia được lớp C1 phải không ạ? Em thấy các bài học của các lợp C hay quá, không biết bao giờ em mới có thể tiếp cận được.

thân chào Các anh chị.

thienminh_npn

Thành Viên PIF

Thân chào các anh chị.
Nhóx, C1, C2, Cx,.. là giống như K07, K08, K09 thui chứ k phải trình độ đâu em. Khi nào em sang năm hai lên Q10 thì khóa em sẽ là C8. Học 1 học kì nếu em lăng xăng nổi bật thì làm thành viên chính thức, lúc ấy k có lớp học cố định nào nữa mà chỉ có training và tự nghiên cứu, nhận vài đề tài "nho nhỏ" mang đi show hàng vs thi thố nhé.

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
thinh3619, tóm lại là vầy :D
+ C1, C2, ... là các khoá học chính do CLB tổ chức, nội dung chủ yếu là Lập trình với Vi điều khiển.
Khoá đầu tiên là C1 - mở khoảng đầu năm 2010 (bao gồm các bạn sinh viên K07, giờ đã là cựu sinh viên rồi), tiếp theo đến C2, C3,... Khoá đang học hiện nay là C7.
+ Các bạn hoàn thành khoá này sẽ được kết nạp là thành viên chính thức của CLB, do đó tên của khoá (ví dụ C4, C5,...) cũng được dùng để chỉ thế hệ thành viên đời thứ mấy của PIF :6cool_boss:

+ Các lớp Cx này sẽ có thi tuyển đầu vào, lọt qua kì thi tuyển sinh mới được đi học.

Lớp em đang học (Điện tử cơ bản) là khoá đặc biệt cho sinh viên năm nhất (không phải thi tuyển, không báo cáo tốt nghiệp :) ), nhằm giúp các em làm quen với ngành nghề của mình.

Sang học kì 2, CLB sẽ mở lớp mới (C8, C9...), lúc này các em cần phải thi để được vào lớp (nhưng yên tâm, đề thi không khó, chỉ cần cố gắng là sẽ hoàn thành được :4cool_beauty:)

Mong được gặp lại các bạn K12 trong lớp này :D