lỗi copy linh kiện trong layout khi xoay linh kiện ???

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
lúc trước làm không bị gì hết, mới ngưng làm mạch vài tháng, quay lại vẽ mạch, chả hiểu sao khi nhấn phím R để xoay linh kiện nó cứ copy ra cái linh kiện mới mà xóa ko được luôn. có ai đẫ từng bị lỗi này không giúp mình với.

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
em không thấy anh post bài trong phần nào à, chưa quen với diễn đàn version mới hả em, nếu có dùng phần mềm khác thì anh đã nêu ra rồi ?:(

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
em không thấy anh post bài trong phần nào à, chưa quen với diễn đàn version mới hả em, nếu có dùng phần mềm khác thì anh đã nêu ra rồi ?:(
Anh đừng nóng quá :D Bạn ấy có ý giúp mới trả lời, chỉ là đọc và nhìn chưa hết thôi :)

Anh xem có phím nào bị kẹt hông, còn túng quá sửa không được thì cài lại, cũng không mất thời gian lắm. Xưa giờ em xài cũng dính mấy cái lỗi tinh tinh, có lần phải tạo lại file MAX vẽ lại từ đầu :gach Bản crack nó thế.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Anh coi thử coi có dính cái phần phím tắt k :D... nếu mạch ủi thôi thì qua Proteus xài cho ngon ;)

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
Anh đừng nóng quá :D Bạn ấy có ý giúp mới trả lời, chỉ là đọc và nhìn chưa hết thôi :)

Anh xem có phím nào bị kẹt hông, còn túng quá sửa không được thì cài lại, cũng không mất thời gian lắm. Xưa giờ em xài cũng dính mấy cái lỗi tinh tinh, có lần phải tạo lại file MAX vẽ lại từ đầu :gach Bản crack nó thế.
anh cũng cài lại 2 lần rồi :5cool_sweat:, cũng bó tay :gach, máy bàn xài không có gì, chuyển qua laptop mới có vài tháng là bị.

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Bình thưởng copy linh kiện phải là phím Insert chứ nhỉ :5cool_sweat:
Bàn phím của bạn có bị trục trặc gì không? :5cool_beat_plaster:

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
Bình thưởng copy linh kiện phải là phím Insert chứ nhỉ :5cool_sweat:
Bàn phím của bạn có bị trục trặc gì không? :5cool_beat_plaster:
thấy bàn phím bình thường, máy mới mà, :-(. tự nhiên chả hiểu nủi, xoay 2 lần copy ra 1 cái, xoay tiếp 2 cái nửa copy thêm cái nữa, mà ngộ lắm click chuột phải chọn Rotate thì không bị gì hết :gach, bó tay lun. đúng là xài hàng không chính hãng có khác :met:

bigboy061293

Thành Viên PIF
giờ mới để ý là lâu lâu em cũng bị vậy :))
em còn bị một lỗi rất ư là nhảm nhí nữa, nói ra luôn để ai có bị thì để ý. Nó là như vầy, lúc di chuyển linh kiện trong layout, mỉnh mà lỡ tay di chuyển sau mà một chân của linh kiện ra khỏi cái màn hình đen đen đang thao tác thì cái connection của chân đó với những linh kiện khác trong mạch bỗng dưng mất tiêu, refresh vẫn không được, tắt rồi mở lại vẫn không được, lúc đi route thì coi như không có cái chân đó vậy, chỉ có thể vô làm lại 1 file .mnl mới thôi !!!

Rebirth

Cố Vấn CLB
Staff member
giờ mới để ý là lâu lâu em cũng bị vậy :))
em còn bị một lỗi rất ư là nhảm nhí nữa, nói ra luôn để ai có bị thì để ý. Nó là như vầy, lúc di chuyển linh kiện trong layout, mỉnh mà lỡ tay di chuyển sau mà một chân của linh kiện ra khỏi cái màn hình đen đen đang thao tác thì cái connection của chân đó với những linh kiện khác trong mạch bỗng dưng mất tiêu, refresh vẫn không được, tắt rồi mở lại vẫn không được, lúc đi route thì coi như không có cái chân đó vậy, chỉ có thể vô làm lại 1 file .mnl mới thôi !!!
Hoặc là em update RUN ECO to LAYOUT để khôi phục lại.
Khi layout, lâu lâu bị những cái lỗi nhảm nhí (ko rõ nguyên nhân :D), có thể làm mất đường connect giữa 1 vài chân linh kiện, nên thường xuyên xài chức năng Run ECO to Layout để nếu như có bị mất chân nào thì run ECO xong nó sẽ xuất hiện lại đường đó.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Tại sao Proteus lại không được dùng rộng rãi nhỉ :(. Phần mềm đầu tiên em tải khi vô trường là nó :)... em thấy nó dễ xài mà cũng đầy đủ các chức năng, thậm chí còn ngon hơn OrCAD ấy chứ...Em toàn xài đồ khác người :D

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Em nói phần vẽ mạch ấy ạ :)... OrCAD đâu có được đâu :">

tienchuan

Trứng gà
thử tắt cái Unikey hay Vietkey coi thử, mấy lỗi phím tắt trước hay bị do đang để bộ gõ ở chế độ TV :D