ủi mạch không hiện các đường mực trên bề mặt ủi?

tazzan11

Trứng gà
mấy anh cho em hỏi, sao khi ủi em ủi đến 30 phút mà vẫn không hiện các đường chấm lên mặt ủi, em chỉ sợ khi đem rửa thì các đường mạch in không in xuống, nhưng khi rửa ra thì vẫn đủ nhưng việc ngâm nước gỡ đi phần giấy in rất khó khăn

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
mình thấy ủi khoảng 5' là lâu rồi,bạn ủi vậy tốn điện wa.
bạn ủi lâu thì phần giấy ko có mực nó cũng dính nên gỡ khó khăn là phải rồi.bạn ngâm nước lâu tí cho nó mềm,dễ gỡ.ủi chắc vậy rồi thì mấy đường có mực nó cũng ko bong ra đâu mà sợ

tazzan11

Trứng gà
dạ, mà ủi ít quá thì em không thấy nó hiện đường gì cả, sợ lúc rã giấy thì sót đường in

nguyenquoctrung-hhk

Thành Viên PIF
bạn ủi cỡ 15p thôi, nhưng bạn có làm đúng những thao tác trước khi ủi không nhỉ ?, trước khi ủi bạn phải chà sạch cho bề mặt đồng láng và bóng, sau đó lau khô và ủi, vặn bàn ủi maximum luôn. bạn in mạch ở lam sơn àh

tazzan11

Trứng gà
em đã chà sạch mặt đồng, ủi giấy có dấu hiệu vàng sắp cháy nhưng vẫn hok có hiện tượng gì trên mặt giấy, hay là giấy in nó dày quá (e in ở Lam Sơn)

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
phải tin tưởng bản thân chứ.hihi.ủi 5' là nhìu rồi.ủi nhiều có hại hơn là lợi :giấy cháy thì thuốc cũng đi lun,board đồng sẽ bị lột (vì board là 1 lớp đồng dán lên miếng nhựa như bạn thấy đó),ủi lâu wa đồng nóng lên nở ra keo dán vô tác dụng cộng với giãn nở ko đều của đồng và nhựa => tốn điện mà xôi hỏng bỏng ko.lần đầu mình ủi cũng chỉ 5' à.
khi đi in nhớ in 2 3 bản để về làm hư còn có mà ủi lại

ủi mấy lần rùi em ? cứ thự nhiều lần rùi biết , không có gì phải sợ cả hư thì làm lại thui từ từ sẽ hết hư :)