hỏi lỗi orcad này là gì =.=

voiconvuive

Trứng gà
hic hic , mọi ng cho e hỏi ,lỗi orcad này là gì ,e đã cài lại orcad rồi ,vẽ lại 1 cái mạch nguyên lí khác , và tạo file. max qua layout đc nhưng mà nó k thể load linh kiện qua layout được :confused::confused:

nó báo vậy :
AutoECO Error Report
FILE-A: E:\KI 7\DAMH1\ORCAD NEW PIC\MACHNGUON_1\MACHNGUON_1.MAX
FILE-B: E:\KI 7\DAMH1\ORCAD NEW PIC\MACHNGUON_1\MACHNGUON_1.MNL
Cannot load a metric netlist on top of an english board or template.
Please convert.
Unable to complete ECO due to errors
1 error found
e đã lấy mạch Com port tạo lại file .max thì vẫn bình thường :(:(

hic hic , toàn 1 lỗi này thôi ạ :((

billnee

Trứng gà
Hic hic ! bạn làm theo cái này xem được ko??tạo lại file netlist(MACHDAHAI.MNL) xem sao,và khi xuất hiện bảng chọn các cài đặt cho file netlist, em chọn 2 dòng :"Run ECO to Layout" và "User properties are in inches". lỗi sai đơn vị <nguốn: Internet >

voiconvuive

Trứng gà
Hic hic ! bạn làm theo cái này xem được ko??tạo lại file netlist(MACHDAHAI.MNL) xem sao,và khi xuất hiện bảng chọn các cài đặt cho file netlist, em chọn 2 dòng :"Run ECO to Layout" và "User properties are in inches". lỗi sai đơn vị <nguốn: Internet >
ặc ặc ,vẫn k được nè =.=

thế là sao nhỉ

hd2711

Trứng gà
mọi người cho mình hỏi lỗi này của pspice bị j vậy nhak, tại những chỗ tròn màu xanh nó báo là no pspice template for..., ignoring. Mình ban đầu chọn linh kiện trong all library, cũng báo lỗi này. Vẽ lại 1 mahc khác dùng lib pspice cũng báo lỗi vậy típ. Mọi người giúp mình với, bình thường mô phỏng ào ào không sao, tự dưng càilaiji orcad thì bị lỗi này, =.=

Manhdd

Cố Vấn CLB
Staff member
Chỉ có thể nói những linh kiện đánh vòng tròn xanh không được tích hợp PSPICE thôi. Tất cả các thư viện trong Orcad.. / Capture / Library/ PSPICE đều chứa những linh kiện này.

hd2711

Trứng gà
Chỉ có thể nói những linh kiện đánh vòng tròn xanh không được tích hợp PSPICE thôi. Tất cả các thư viện trong Orcad.. / Capture / Library/ PSPICE đều chứa những linh kiện này.
Lúc đầu mình add all trong library vẽ cũng báo lỗi này, sau đó vẽ lại và chỉ chọn trong pspice, vẫn bị lỗi đó típ. trong khi đó khoảng 2 tháng trước mô phỏng độ lợi, gain bandwitch cho mạch điện tử vẫn chạy bình thường, ko hiểu bị lỗi j lun, =.=