SPI và cổng nạp

nguyenhongduc_nc

Thành Viên PIF
Các anh(chị) ơi,em thấy trên mạch Main Pic có 1 số giao tiếp SPI và cổng nạp gì đó....ko bik là có clip dạy những phần đó ko...em xin cám ơn...:)

Tan Sy Nguyen

Cố Vấn CLB
Staff member
tut phần SPI chưa làm bạn à.
còn cổng nạp là để nạp bằng mạch PicKit 2 đó bạn

admin

Pay It Forward
Staff member
Các anh(chị) ơi,em thấy trên mạch Main Pic có 1 số giao tiếp SPI và cổng nạp gì đó....ko bik là có clip dạy những phần đó ko...em xin cám ơn...:)
Clip thì chưa có, nhưng chương trình thì vẫn học bình thường :)
Số clip hiện tại thì vẫn ít hơn nội dung học, vì chưa làm kịp, hi vọng sẽ xong sớm (he he).

nguyenhongduc_nc

Thành Viên PIF
các anh(chị) có sơ đồ nguyên lí của mạch nạp Pic +tài liệu hướng dẫn về SPI và cổng nạp ko?Share cho em với...Em xin cám ơn

tranhieu_hcmut

Cố Vấn CLB
Staff member
Hiện câu lạc bộ đang có hướng sẽ làm mạch nạp PIC version 2 (board 1 lớp). Ngày mai a sẽ tiến hành test, nếu thành công sẽ nhân ra số lượng lớn cho lớp C5

nguyenhongduc_nc

Thành Viên PIF
anh shindo216 ơi,ở phần cuối slide em có thấy có mấy dòng lệnh movf,movwf,goto...Đó là loại ngôn ngữ gì vậy anh,trong các TUT của clb thì sử dụng các thanh ghi ANSELH,ANSEL,TRISA,.....để thực hiện chương trình con...vậy giao tiếp SPI nên có thể sử dụng các thanh ghi để thực hiện các chương con dc ko....Em xin cám ơn

cài đó nó viết bằng ngôn ngữ assembly đó mà , em coi các hoạt động , giao thức thui rùi viết code theo :)