[C9] Nhắc nhở hoàn thành đề tài tốt nghiệp

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
Vì lý do nhiều đề tài còn dang dở nên buổi bảo vệ tốt nghiệp đã được dời lại vào cuối tuần này (dự kiến vào ngày 15 hoặc 16/2/2014, sẽ có thông báo cụ thể sau) như đã thống nhất trong buổi "bảo vệ hụt" ngày 19/01/2014 vừa rồi :)

Sau kì nghỉ Tết ăn chơi hăng say, hy vọng các bạn không quên hoàn thành đề tài tốt nghiệp, đề tài nào còn chưa hoàn thành thì cố gắng nỗ lực hết mình nhé. Với thời gian gia hạn khá dài, mong rằng buổi bảo vệ sắp tới chúng ta sẽ có những đề tài hoàn chỉnh và thật sự xuất sắc. CLB rất mong mỏi và hy vọng ở các bạn.

Nhá hàng một vài sản phẩm "tiềm năng" của buổi gặp trước:

Hẹn gặp lại các bạn trong buổi bảo vệ sắp tới với những sản phẩm xuất sắc nhất :1cool_byebye:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Đồ đệ gì. Đây là phong cách chung của những sản phẩm thông minh được tạo ra từ những cái đầu thông minh của những người đẹp trai lịch lãm thôi chú à :doc

tranantoni

Thành Viên PIF
:DThực ra mạch của mình cũng dựa trên ý tưởng của Kisses Hacker , nhưng mình có chỉnh sửa mấy modul để hạn chế sử dụng các chân , dùng làm việc khác . Ah sẵn tiện cho mình hỏi Kisses Hachker ,các modun led7 có bị nhiễu ko, Không biết do lỗi phần cứng hay code , mình đổ code xuống thì dàn trên hiện được , 2 dàn dưới không hiện , nếu đụng vào cái modun main ( mình làm rời ) thì led7 bị nhấp nháy , nói chung là nhảy tán loạn !:-(:-(:la::la:

Kisses Hacker

Art Supporter
Staff member
Do tiếp xúc không tốt chỗ mấy cái header đực và cái (cắm module), 74HC595 nhận không đúng dữ liệu nên nó nhảy tùm lum đó. Thấy mấy cái module của bạn nó bị kênh lên (do module thì to mà nằm gần nhau quá), nên chắc là cắm không sát vào main rồi :D Mình nhìn có cảm giác lỏng lẻo quá.

Vấn đề này bạn nên thay các header đực thành loại dài, cắm lên cho nó chắc chắn, và tự nghĩ cách để mấy cái module không bị kênh lẫn nhau nữa nhé.
Tranh thủ khoe: cái N-Clock vẫn đang chạy ngon lành ở quê nhà :1cool_byebye:
P.s: DELL Vostro 3550 à? :misdoubt: