Cần mua công tắc thủy ngân

• Thread starter huunho
  • Start date
H

huunho

Guest
Chào các bạn.
Mình có cái máy khò nhiệt quick 858 mua 1.5 triệu để tháo linh kiện SMD( linh kiện gián), hôm nay tự dưng nó phát bệnh : gác tay khò lên cạnh máy thì nó không tự ngắt được, kiểm tra thấy nó chết công tắc thủy ngân ( hay công tắc tự động).
Nguyên lí hoạt động của công tắc rất đơn giản: có 2 điện cực đặt sát nhau trong ống thủy tinh kín (to bằng ruột bút bi )có 1 giọt thủy ngân chạy tự do trong ống . khi dựng ống lên khiến thủy ngân chạy về phía 2 điện cực thì 2 điện cực này bị ngắn mạch, công tắc đóng. dựng ngược lại thì công tắc mở. công tắc thủy ngân dùng trong iphone, galaxy để tự xoay màn hình, máy khò để tự bật tắt máy khò, trên oto để bật tắt đèn ,...
Bạn nào có công tắc này thì bán cho mình hoặc chỉ cho mình chỗ mua với
Bề ngoài công tắc này trông giống hệt 1 con điốt tiếp điểm thời cổ, kích thước thì bằng 1 con điện trở loại trung bình

H

huunho

Guest
cái đó có thể thay bằng con này http://www.phuclanshop.com/SanPham-ChiTiet.aspx?ProductId=324
còn trong điện thoại nó sài cảm biến gyro chứ mà sài công tắc thủy ngân như bạn nó thì chơi game sao đc.
khi chơi game thì nó tắt công tắc thủy ngân đi chứ lị.
cảm biến trên của bạn là cảm biến rung, có phải công tắc thủy ngân đâu? cái mình cần là khi nghiêng cảm biến đi thì nó đóng công tắc lại cơ mà

HOANG ANH VO DAI

Thành Viên PIF
CÔNG TẮC THỦY NGÂN CŨNG THÔNG DỤNG MÀ,ĐI VÀO HỎI KHOẢNG VÀI TIỆM LÀ CÓ RỒI
LẦN TRƯỚC KHI LÀM ĐỀ TÀI TỐT NGHIỆP,MÌNH CŨNG CẦN DÙNG ĐẾN CTTN,CÓ THỂ ĐẾN SẠP "A37 TOÀN MỸ",Ở ĐÂY BÁN LK CŨNG UY TÍN LẮM,MÌNH HAY MUA CHỖ NÀY TỪ LÚC CÒN CHỢ CŨ,TUY NHIÊN HƠI ĐÔNG ÀH NHA:D

H

huunho

Guest
SẠP "A37 TOÀN MỸ" ở việt nam à bạn? bạn cho mình trang wed nào bán đi. minh ở nam định mà