[C9] Orcad- net alias

anh chị cho em hỏi là:trong clip của chị Phương có hướng dẫn đặt net alias cho mạch nguồn, chị tạo ra 3 cái header 9 để có GND, 3.3V, 5V. Vì sao mình lại dùng header 9 mà không là header khác, số luợng khác thì nó nhưu thế nào? Nếu trong mạch Nguyên lý của MSP mình có cần phải thêm các header như vậy không hay chỉ cần đặt Net alias trên dây là đc rồi :D

cho em hỏi cái varistor nó nằm ở cái mục nào với ạ,em kiếm hoài ko ra :3cool_adore: đúng ra là nó không có cái giống như cái VOlumn varistor như trong cái file PDF mạch nguyên lý MSP :D

babydog

Trứng gà
cho em hỏi cái varistor nó nằm ở cái mục nào với ạ,em kiếm hoài ko ra :3cool_adore: đúng ra là nó không có cái giống như cái VOlumn varistor như trong cái file PDF mạch nguyên lý MSP :D
Xài cái biến trở volume đó bạn

thieuhuutrung

Trứng gà
về phần header 9, tạo ra nó chỉ để tăng số lượng ngõ ra cho mạch nguồn của mình trong trường hợp cần nhiều ngõ ra hơn thôi. còn số lượng thì tùy mình, muốn nhiu cũng được, không ảnh hưởng gì hết.
Về phần net alias thì việc đặt net alias không liên wa zì đến việc thêm các header hết.
Còn cái biến trở thì bạn thử với tên "RESISTOR VAR" xem có không, ở máy mình thì nó có ^^.( đừng lấy cái RESISTOR VAR 2 nha)