cho em hoi ve capture voi may anh oi

Tuất

Thành Viên PIF
nè anh

file
file capture em làm rồi mà nó báo lỗi ak, anh tải về cho chạy thử coi sao :2cool_burn_joss_stick:

2death

Cố Vấn CLB
Staff member
Nhấn vào cái chấm màu xanh đó, đọc xem nó bảo lỗi gì (tập đọc đi cho quen :D)

Tuất

Thành Viên PIF
đọc rồi anh ơi, hỏi trên mạng người ta bảo là nối chân lúc đặt tên bị trùng, em kiểm tra hoài mà có thấy trùng đâu, có mỗi lỗi này à, mấy lỗi khác em tự sửa được rồi, mình lỗi này mà mấy ngày nay sửa hoài không được :((

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
Nó báo bị "duplicate part", nhưng đúng là nhìn thì ko thấy trùng :-( E thử đổi tên U2 thành U3 xem, a đổi xong thì ko báo lỗi nữa

Tuất

Thành Viên PIF
anh ơi lúc kiểm tra nó không báo lỗi mà lúc tạo netlist nó báo lỗi tùm lum luôn :-s, anh xem lại giùm em với :2cool_burn_joss_stick:

cooliovato

Cố Vấn CLB
Staff member
anh ơi lúc kiểm tra nó không báo lỗi mà lúc tạo netlist nó báo lỗi tùm lum luôn :-s, anh xem lại giùm em với :2cool_burn_joss_stick:
E đổi luôn U1 thành tên khác, vd U4 là netlist đc, a cũng ko rõ sao nó báo lỗi như vậy, có thể nó bị trùng với một part đã bị xóa hay nằm ở chỗ nào đó khác.

mafiaWolf

Chủ tịch Hội phụ nữ PIF
Hay là có khi nào footprint sai không ạ :botay: nó có 3 chân mà chọn footprint 4 chân chẳng hạn :2cool_after_boom:

Phạm Thành Danh

Thành Viên PIF
bạn đổi tên cái U2 thành tên khác đi, mình đổi thành U3 là không lỗi nữa, hồi đó mình cũng gặp cái này mấy lần, do lúc mình lấy linh kiện xong, sai, xóa đi rồi mà hk hiểu sao nó vẫn còn nhớ hay sao ak :gach