[C16] Thông báo thi tuyển sinh

taitoan3027

Thành Viên PIF
Chào các bạn!

Sau 2 tuần học pre-C16, tuần này chúng ta sẽ thi tuyển sinh đầu vào. Đây là cơ hội để các bạn phô diễn khả năng code cũng như khả năng làm mạch của mình :brick:.

Sau kỳ thi này, các bạn sẽ chính thức được học lớp C16 (nếu thi đậu) và tiếp tục học các bài học tiếp theo trong chương trình, để hoàn thành ước mơ trở thành siêu nhân :doubt:

Thời gian thi: 14h00 - 17h30 Chủ nhật 09/04/2017.

Tại: GĐB2B, nhà B2, đại học Bách Khoa Cơ sở 1.

Đây là danh sách các bạn đã đăng ký (xem thử có thiếu tên mình không, nếu thiếu thì điền vào form ngay):
[Danh sách đăng ký].

Để được dự thi các bạn cần hoàn thành board Leds Boosterpack (đã chạy ok, không cháy nổ :2cool_after_boom:). Đồng thời xem lại các bài giảng cũng như các bài tập ở 2 buổi pre-C16.

Nội dung thi bao gồm:
1) Phần chấm hardware: board LEDs Boosterpack hoàn thiện, chạy được.
2) Phần thi code tại chỗ: Ban giám khảo ra đề để bạn code tại chỗ dưới áp lực cao :gach
Ngoài ra nếu bạn nào có code trước 1 vài ứng dụng ở nhà, thì nên show trước khi BGK ra đề (nên khoe là em có code rồi nè, anh xem ko =))) để tranh thủ tình cảm và BGK không phải ra lại đề những phần bạn đã biết rồi.

(Càng code được nhiều chức năng điểm càng cao :4cool_beauty:).

Khi đi thi nhớ mang theo:
+ Laptop, adapter, ổ cắm điện.
+ KIT MSP430G launchpad, cáp USB.
+ Board Leds BoosterPack
+ Mang theo não khi đi thi để cảm thấy tự tin sải bước :5cool_still_dreaming:

Do thời gian không cho phép nên đây là đợt thi đầu vào duy nhất của khóa C16. Nếu bỏ lỡ kỳ thi này thì đến tháng 10 tới C17 mới tuyển sinh, rất uổng cho công sức học tập của các bạn.

Các bạn cố gắng chuẩn bị tốt để đi thi. Đặc biệt là các bạn K16, có thể vừa ôn thi giữa kỳ vừa luyện code để thư giãn:1cool_choler:.

Chúc các bạn hoàn thành phần thi của mình với kết quả tốt nhất!

Last edited by a moderator:

minh_t57

Thành Viên PIF
có thi lại được không ạ? :D K16 trúng đợt thi giữa kì nên bận quá :-s
Em cứ tự tin và giành xíu thời gian để đi thi :1cool_byebye:. K16 sẽ được ưu tiên hỗ trợ nhiều nên em an tâm :botay:.